Ministan Harkokin Jinƙai, Farfesa Nentawe Yilwatda, ya zama sabon Shugaban Ƙasa na Jam’iyyar APC a hukumance. Yilwatda...
SKM Hausa
Wata kotun shari’ar Musulunci da ke unguwar Danbare, a jihar Kano, ta yanke wa wani matukin adaidaita...
Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Mata ta Najeriya, Super Falcons, ta iso birnin Rabat na ƙasar Maroko domin...
Rundunar Sojojin Najeriya sun samu babban nasara ta fannin leken asiri da yakar masu miyagun manufa, bayan...
Kakakin rundunar ‘yan sandan jihar, DSP Timfon John, ta bayyana hakan a cikin wata sanarwa da ta...
Rasha ta kaddamar da sabbin hare-hare ta amfani da jiragen sama marasa matuka da makamai masu linzami...
Wata gobara da ta tashi a masana’antar Shril-Balaj Industrial Limited da ke unguwar Olopomeji, a garin Ibadan,...
Rahotanni daga kasuwanni daban-daban sun nuna cewa farashin buhun takin urea ya karu daga tsakanin N35,000 zuwa...
Mai horas da ƙungiyar mata ta Afirka ta Kudu, Banyana Banyana, Desiree Ellis, ta bayyana damuwa kan...
Jam’iyyar ADC ta soki gwamnatin Shugaba Bola Ahmed Tinubu, bisa gazawarta na naɗa sabbin jakadu, fiye da...